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JINA……………………………….……………NAMBARI YA USAJILI………DARASA……….. 

102/1 

KISWAHILI INSHA 

KARATASI YA KWANZA 

DECEMBER, 2020 

MUDA:  SAA 1 ¾  

 

 

2020 
Hati ya Kuhitimu Kisomo cha Sekondari (K.C.S.E) 

 

102/1 

Kiswahili Insha 

Karatasi ya 1 

SAA 1 ¾  

 

 

MAAGIZO KWA MTAHINIWA: 

1) Andika jina lako, nambari ya mtihani na tarehe katika karatasi ya majibu. 

2) Karatasi hii ina maswali manne. 

3) Jibu maswali mawili pekee. Kila swali lina alama ishirini. 

4) Swali la kwanza ni la lazima. 

5) Chagua swali jingine lolote kutoka kwa matatu yaliyosalia. 

6) Majibu yote yaandikwe katika karatasi ya majibu uliyopewa. 

7) Majibu yote yaandikwe katika lugha ya Kiswahili. 

Sehemu hii imehifadhiwa kwa matumizi ya mtahini pekee. 

SWALI 1 2 3 4 

UPEO 20 20 20 20 

ALAMA     

JUMLA 

 

 

 

 

UPEO      40 

ALAMA ZA 

MTAHINIWA 
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1.  Wewe ni mwanahabari wa runinga tajika nchini. Matatizo ya kilimo katika 

Nchi yako yameshamiri kwa kiwango cha juu mno. Andika mahojiano baina 

Yako na afisa wakilimo nchini, mkiangazia njia mwafaka za kutahia 

Vizingiti hivyo. 

 

2. Vijana ndio viongozi wa kesho kama wakinasihiwa kwa njia mwafaka; kwa muda wa 

miaka kumi vijana wamekumbwa na matatizo chungu nzima. Onyesha matatizo haya na 

jinsi yananvyoweza kutatuliwa. 

 

3. Thibitisha ukweli wa methali‘ Mchumia juani hulia kivulini.’ Kwa kusimulia kisa cha 

kusisimua. 

 

 

4. Tunga kisa cha kusisimua na kimalizike kwa … nahapo ndipo nilipong’amua kuwa 

maisha yangu yalikuwa hatarini. 


