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WKk | Ls | Strand/ Sub strand Specific learning outcomes Key inquiry Learning experiences Learning Assessment Ref
n | Theme Questions Resources methods 1
1 |1 SAANA Aina za Insha: Kufikia mwisho wa mada 1. Unazingatia [1 ashirikiane na wenzake e Kielelezocha | a) Kuandika
MA]JIRA: Baruapepe ndogo,mwanafunzi aweze: mambo gani kujadili mada ya baruapepe na insha tungo mbalimbali
Kuandi a. kutambua baruapepe kwa unapoandika vipengele vyake/yale yanayofaa | KLB Visionary b) Wanafunzi
ka kuzingatia muundo wake baruapepe? kujumuishwa Kiswabhili kufanyiana
b. kuandika baruapepe kwa 2. Ni mambo gani 0 aandike baruapepe kwa Kitabu cha tathmini
kuzingatia ujumbe, muundo | unayoweza rafiki kwa kuzingatia ubora wa mwanfunzi Uk. c) Potfolio
na mtindo kumweleza rafiki sentensi (sahihi kisarufi, 54-56 d) Shajara
c. Kuchangamkia uandishi wa | yako katika zilizokamilika kimaana, zenye |*  KLBVisionary | &y Mijadala
baruapepe katika baruapepe? kufuatana kwa kujenga wazo na Kiswahili kuhusu vidokezo
mawasiliano. zenye kuzingatia uakifishi Mwongo wa
: Mwalimu Uk. | VY2
mzuri) kuunda aya c4.55 insha
[J ashirikishe msamiati wa
mada lengwa katika baruapepe
yake
O aandike baruapepe na
kuituma kwa wenzake na
mwalimu ili waisome na
kuitathmini
2 Sarufi | Umojanawingi | Kufikia mwisho wa mada 1. Je, unajua nomino | Mwanafunzi: v' Picha a) Kutambua
wa nomino: Ngeli | ndogo, mwanafunzi aweze: zipi ambazo Atambue nomino katika ngeliya | Vifaa halisi k.m. kwenye
I-Z1 a. kutambua nomino katika hazibadiliki katika I-Z1 kwenye kadi, mti maneno, |V KLBVisionary | orodha
ngeli ya I-ZI ili umoja na wingi? tarakilishi au kapu la maneno Kiswahili b)
kuzitofautisha na nomino (k.v. nguo- nguo, ndizi-ndizi, Kitabu Ch‘? Kuambatanisha
katika ngeli nyingine ndoo-ndoo na nyumbanyumba) ’S”gvggf“”z’ Uk | maneno lengwa
b. kutaja nomino katika ngeli Aandike nomino katika ngeliya v KL}R Visiona ¢) Kujaza
ya I-ZI I-Z_I katika umoja na wingi Kiswahili mapengo
c.  Kuchangamkia kutumia aklwa_peke_ yake3 wawiliwawili Mwongo wa e) Kazi mradi
nomino za ng_el_l ya I-ZI au katika vikundi Mwalimu Uk
katika mawasiliano. 56-58
3 Umoja na wingi | Kufikia mwisho wa mada 1. Je, unajuanomino | I asikive usomaji wanomino |e  Picha a) Kutambua
wa nomino: Ngeli | ndogo, mwanafunzi aweze: zipi ambazo zangeli ya I-ZI kutoka kwenye e  Vifaa halisi k.m. kwenye

I-Z1

tepurekoda au Kinasasauti

orodha




Umoja na wingi
wa sentensi:
katika
ngeli ya I-Z1

Umoja na wingi
wa sentensi:
katika
ngeli ya I-ZI

KUKABI Kusikiliza na
LIANA Kuzungumza:
NA Methali: Methali
UMASKI zinazohusu bidii
NI

a.

kuandika nomino za ngeli
ya I-Z1 katika umoja na
wingi

kuandika umoja na wingi
wa mafungu ya maneno
katika ngeli ya ngeli ya I-ZI
Kuchangamkia kutumia
nomino za ngeli ya I-ZI
katika mawasiliano.

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:

a.

kutambua viambishi
vipatanishi vya ngeli ya I-
Z1 kwenye sentensi
kuunda sentensi akitumia
nomino za ngeli ya I-ZI
katika umoja na wingi
akizingatia upatanisho wa
kisarufi

kuonea fahari matumizi ya
ngeli ya I-Z1 katika
mawasiliano

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:

a.

kutambua viambishi
vipatanishi vya ngeli ya I-
Z1 kwenye sentensi
kuunda sentensi akitumia
nomino za ngeli ya I-ZI
katika umoja na wingi
akizingatia upatanisho wa
kisarufi

kuonea fahari matumizi ya
ngeli ya I-ZI katika
mawasiliano

Kufikia mwisho wa mada
ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutambua methali zinazohusu
bidii ili kuzitofautisha na aina
nyingine za methali

hazibadiliki katika
umoja na wingi?

1. Je, unajua nomino
zipi ambazo zinaanza
kwa herufi U katika

umoja?

1. Je, unajua nomino
zipi ambazo zinaanza
kwa herufi U katika

umoja?

1. Je, ni nini

umuhimu wa methali

katika jamii?

0 aandike mafungu ya maneno

yenye nomino za ngeli

ya I-ZI katika umoja na wingi
Ajaze mapengo kwa kutumia

viambishi vya ngeli ya

I-ZI kwa maandishi ya mkono

au kwa tarakilishi.

Mwanafunzi:

O atambue viambishi vva ngeli

ya I-ZI

katika sentensi kwa kuvipigia

mstari daftarini au
kuvikoleza rangi katika
tarakilishi

[J atumie nomino za ngeli ya F

Z| katika sentensi akiwa
peke yake, wawiliwawili au
katika vikundi

(1 asikize usomaji wa sentensi

zilizoundwa kutokana na

nomino za ngeli ya I-ZI kutoka

kwenye tepurekoda au
kinasasauti

Aunde sentensi kwa kutumia
nomino ya ngeli ya I-ZI
akiwa peke yake au kwa
kushirikiana na wenzake

Mwanafunzi:

[0 atambuc methali zinazohusu

bidii (k.v. mchagua jembe si
mkulima, mgagaa na upwa

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
56-60

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
56-58

Picha

Vifaa halisi
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
59-60

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
59-62

Picha

Vifaa halisi
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
59-60

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
59-62

tapurekoda
tarakilishi
methali

KLB Visionary
Kiswahili

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano
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Kusoma

Kusikiliza na
Kuzungumza:
Methali: Kutumia
Methali
zinazohusu bidii

Kusoma kwa
ufahamu: Lugha
katika
ushairi -
kutambua vina
na mizani

Kusoma kwa
ufahamu: Lugha
katika

b. kueleza maana na matumizi
ya methali mbalimbali
zinazohusu bidii katika jamii

c. kuchangamkia matumizi ya
methali katika kuhimiza bidii

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kueleza maana na matumizi
ya methali mbalimbali
zinazohusu bidii katika
jamii

b. kutumia methali
zinazohusubidii katika
mawasiliano

c. kuchangamkia matumizi ya
methali katika kuhimiza
bidii

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutambua vina na mizani
katika shairi ili kuvibainisha

b. kueleza mambo
yanayotofautisha shairi na
maandishi mengine

c. Achangamkie kusoma
shairi akizingatia mapigo ya
sauti.

Kufikia mwisho wa mada
ndogo,mwanafunzi aweze:

1. Je, ninini
umuhimu wa methali
katika jamii?

1. Je, ninini
kinachotofautisha
mashairi na
maandishi mengine?

1. Je, ni nini
kinachotofautisha

hali wali mkavu, atafutaye
hupata, anayejitahidi hufaidi,
ukiona vyaelea vimeundwa)
katika chati, ubao, vyombo vya
kidijitali

ajadili maana na matumizi ya
methali zinazohusu bidii na
wenzake darasani

[0 atoe mifano ya methali
zinazohusu bidii

atoe mifano ya methali
zinazohusubidii zikitumiwa
kupitia vyombo vya Kidijitali.
[ ashirikiane na wenzake
katika kukamilisha methali
zinazohusu bidii

asakure mitandaoni kwa
kusaidiwa na mzazi au mlezi
wake ili kupata methali zaidi
zinazohusu bidii na matumizi
ya methali hizo.

Mwanafunzi:

Atambue vina na mizani katika

shairi lililochapisha au la

mtandaoni

Ajadili vina na mizani katika

shairi akiwa na mwenzake au

katika kikundi

Ashirikiane na mwenzake

kusoma shairi akizingatia vina,

mizani na ujumbe

Asikilize shairi likisomwa kwa

mahadhi kwenye vifaa vya

kidijitali au na mgeni

mwalikwa na kujadili vina,

mizani na ujumbe wake
ashirikiane na wenzake

kutafuta mashairi mtandaoni na

kujadili vina, mizani na ujumbe

uliomo

Mwanafunzi:

Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
63-64

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
63-65

tapurekoda
tarakilishi
methali

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
63-64

KLB Visionary
Kiswabhili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
63-65

Mgeni
mwalikwa
Chati

KLB Visionary
Kiswabhili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
64-66

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
66-67

Mgeni
mwalikwa
Chati

b) Kujibu
maswali

¢) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

f) Mijadala

g) Mazungumzo
a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano

b) Kujibu
maswali

¢) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

f) Mijadala

g) Mazungumzo
a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
c) Kutoa
muhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

d) Kukariri na
kuimba mashairi
e) Kusoma kwa
sauti

a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia



ushairi - kusoma

shairi kwa

kuzingatia vina,

mizani na
ujumbe

2 Kuandi Insha ya
ka Maelezo -

kutambua insha

ya maelezo

3 Insha ya
Maelezo -

Kuandika insha

yamaelezo

a.

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:
a.

b.

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:
a.

mashairi na
maandishi mengine?

kueleza maana ya
vina,mizani na ujumbe
katika shairi

kusoma shairi akizingatia
vina, mizani na ujumbe ili
kuimarisha ufahamu
Achangamkie kusoma
shairi akizingatia mapigo ya
saulti.

. Unazingatia nini
unapoandika insha
kutambua insha za maelezo  ya maelezo?
katika matini mbalimbali

kueleza mambo ya

kuzingatika katika uandishi

wa insha ya maelezo

Kuchangamkia utunzi

mzuri wa insha ili

kuimarisha uandishi.

Unazingatia nini
unapoandika insha ya
Kuandika hoja maelezo?
zitakazomsaidia Kuandika

insha ya maelezo

kuandika insha ya maelezo

kwa kufuata kanuni zifaazo

Atambue vina na mizani katika
shairi lililochapisha au la
mtandaoni

Ajadili vinaa na mizani katika
shairi akiwa na mwenzake au
katika kikundi

ashirikiane na mwenzake
kusoma shairi akizingatia vina,
mizani na ujumbe

asikilize shairi likisomwa kwa
mahadhi kwenye vifaa vya
kidijitali au na mgeni
mwalikwa na kujadili vina,
mizani na ujumbe wake
ashrikiane na wenzake kutafuta
mashairi mtandaoni na
kujadili vina, mizani na ujumbe
uliomo

Mwanafunzi:

[J atambue vifungu vva
maelezo vilivyoandikwa
kwenye matini mbalimbali au
tarakilishi

[0 ashiriki na wenzake kujadili
mada ya insha na muundo wa
insha ya maelezo

[ ajadiliane na wenzake
kuhusu mambo muhimu
yanayojenga mpangilio mzuri
wa mawazo katika insha

[0 aandike insha ya maelezo
mtandaoni na kuisambaza kwa
wenzake na mwalimu ili
kuisoma na kuitathmini

O Awasomee wenzake insha
aliyoandika ili kuitolea maoni.
[1 aandike insha va maelezo
(k.v. Jinsi ninavyoweza
kuchangia kukabiliana na
umaskini nyumbani, Maskini
alivyogeuka kuwa tajiri, Jinsi
elimu ilivyosaidia kumaliza
umaskini, jinsi matumizi bora
ya pesa yanasaidia kumaliza

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
64-66

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
66-67

Kielelezo cha
insha ya
maelezo

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
66-67

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
68-69

Kielelezo cha
insha ya
maelezo

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
66-67

msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
c) Kutoa
muhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

d) Kukariri na
kuimba mashairi
e) Kusoma kwa
sauti

a) Kuandika
tungo mbalimbali
b) Wanafunzi
kufanyiana
tathmini

c) Potfolio

d) Shajara

e) Mijadala
kuhusu vidokezo
vya

insha

a) Kuandika
tungo mbalimbali
b) Wanafunzi
kufanyiana
tathmini

c) Potfolio

d) Shajara
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Sarufi

Umoja na Wingi
wa Nomino:
Kutambua
nomino katika
Ngeli ya
U-Z1

Umoja na Wingi
wa Nomino:
Kuandika umoja
na wingi wa
mafungu katika
ngeli ya U-ZI

Umoja na

wingi wa

sentensi:
Ngeli ya U-ZI

c. Kuchangamkia utunzi
mzuri wa insha ili
kuimarisha uandishi.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua nomino katika
ngeli ya U-ZI

b. kuandika nomino za ngeli
ya U-Z| katika umoja na
wingi

c. Kuchangamkia kutumia
nomino za ngeli ya U-ZI
katika mawasiliano.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kuandika nomino za ngeli
ya U-Z| katika umoja na
wingi

b. kuandika umoja na wingi
wa mafungu ya maneno
katika ngeli ya U-ZI

c. Kuchangamkia kutumia
nomino za ngeli ya U-ZI
katika mawasiliano.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua viambishi
vipatanishi vya ngeli ya U-
Z1 kwenye sentensi

b. kuunda sentensi akitumia
nomino za ngeli ya U-ZI

1. Je, ni nomino zipi

hupatikana katika
ngeli ya U-ZI?

1. Je, ni nomino zipi

hupatikana katika
ngeli ya U-ZI?

1. Je, nomino za
ngeli ya U-ZI

huchukua viambishi

vipatanishi gani ?

umaskini, jinsi ulipaji ushuru
unasaidia kukabiliana na
umaskini) isiyopungua maneno
150 kwa kuzingatia anwani,
mpangilio mzuri wa mawazo,
hati safi, tahajia, kanuni za
kisarufi, uakifishaji mwafaka na
kwa lugha ya kiubunifu
unaojumuisha methali na nahau
alizojifunza awali

Mwanafunzi:

[J atambue nomino katika ngeli
ya U-ZI kwenye kadi, mti

wa maneno, tarakilishi au kapu
la maneno (k.m. UziNyuzi,
Ukuta-Kuta, Uta- Nyuta,
ubavu-mbavu, wakatinyakati,
ukucha-kucha na ufunguo-
funguo, wimbonyimbo)

00 aandike nomino katika ngeli
ya U-ZI katika umoja na

wingi akiwa peke yake,
wawiliwawili au katika vikundi
O asikize usomaji wa nomino
za ngeli ya U-ZI kutoka
kwenye tepurekoda au
kinasasauti

[0 aandike mafungu yva maneno
yenye nomino za ngeli ya

U-ZI katika umoja na wingi
ajaze mapengo kwa kutumia
viambishi vya ngeli ya U-ZI
kwa maandishi ya mkono au
kwa tarakilishi.

Mwanafunzi:

[ atambue viambishi vya ngeli
ya U-Zlkatika sentensi kwa
kuvipigia mstari daftarini
mwake aukuvikoleza rangi
katika tarakilishi

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
68-69

Vifaa halisi vya
ngeli ya U-ZI
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
68-70

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
70-72

Vifaa halisi vya
ngeli ya U-ZI
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
68-70

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
70-72

Vifaa halisi vya
ngeli ya U-ZI
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
71-72

e) Mijadala
kuhusu vidokezo
vya

insha

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
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MAADIL
I

Umoja na

wingi wa

sentensi:
Ngeli ya U-ZI

Kusikiliza na
kuzungumza:
Matamshi Bora:
Kukariri Ushairi

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:
a.

Kufikia mwisho wa mada

katika umoja na wingi
akizingatia upatanisho wa
kisarufi

kufurahia matumizi ya ngeli
ya U-ZI katika mawasiliano

1. Je, nomino za
ngeli ya U-ZI
huchukua viambishi
vipatanishi gani ?

kutambua viambishi
vipatanishi vya ngeli ya U-
Z1 kwenye sentensi

kuunda sentensi akitumia
nomino za ngeli ya U-ZI
katika umoja na wingi
akizingatia upatanisho wa
kisarufi

kufurahia matumizi ya ngeli
ya U-ZI katika mawasiliano

1. Ushairi unaweza

ndogo,mwanafunzi aweze: kuboresha
a. kukariri shairi kwa mazungumzo yako
kuzingatia matamshi na vipi?
mahadhi mbalimbali
b. kuonyesha ufahamu wa
ujumbe Kkatika shairi kwa
kujibu maswali
c. Kuchangamkia ushairi

kama njia ya kujieleza kwa
ufasaha.

[J asikize usomaji wa sentensi e
zilizoundwa kutokana na
nomino za ngeli ya U-ZI kutoka
kwenye tepurekoda au
kinasasauti

O aunde sentensi kwa kutumia
nomino ya ngeli ya U-ZI akiwa
peke yake au kwa kushirikiana
na wengine

[J Ajaze mapengo kwa kutumia
viambishi vya ngeli ya U-ZI
kwa maandishi ya mkono au
tarakilishi.

Mwanafunzi: .
atambue viambishi vya ngeliya
U-Zlkatika sentensi kwa .

kuvipigia mstari daftarini
mwake aukuvikoleza rangi
katika tarakilishi

O asikize usomaji wa sentensi
zilizoundwa kutokana na ¢
nomino za ngeli ya U-ZI kutoka
kwenye tepurekoda au
kinasasauti

[ aunde sentenst kwa kulumia
nomino ya ngeli ya U-ZI akiwa
peke yake au kwa kushirikiana
na wengine

I Ajarze mapengo kwa kulumia
viambishi vya ngeli ya U-ZI
kwa maandishi ya mkono au
tarakilishi.

Mwanafunzi: .
0 akariri shairt kuhusu mada
lengwa (maadili) kwa .

kuzingatia matamshi na

mahadhi mbalimbali

[1 asikilize shairi lengwa
likikaririwa au kuimbwa na
mwalimu, mgeni mwalikwa °
(mghani) au kupitia vifaa vya
kidijitali

O ashirikiane na wenzake
kukariri au kuimba shairi

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
73-75

Vifaa halisi vya
ngeli ya U-ZI
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
71-72

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
73-75

Vifaa halisi vya
ngeli ya U-ZI
KLB Visionary
Kiswabhili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
75-76

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
77-79

¢) Kujaza
mapengo
e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano
b) Kujibu
maswali

¢) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha
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Kusoma

Kusikiliza na
Kkuzungumza:
Matamshi Bora:
Ushairi- kueleza
Msamiati na
ujumbe katika
shairi

Kusoma kwa
Mapana:
Kuchagua Makala
ya kusoma

Kusoma kwa
Mapana: Kusoma
Makala

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutumia msamiati
uliotumiwa katika shairi
kuboresha masiliano

b. kuonyesha ufahamu wa
ujumbe Kkatika shairi kwa
kujibu maswali

c. Kuchangamkia ushairi
Kama njia ya kujieleza Kwa
ufasaha.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. Kutambua makala ya
kusoma katika maktaba ili
kuimarisha uchaguzi bora
wa Makala

b. kusoma makala mbalimbali
ili kujenga ufasaha wa
lugha

c. kufurahia kusoma makala
mbalimbali ili kujenga
ufasaha wa lugha

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. Kutambua makala ya
kusoma katika maktaba ili
kuimarisha uchaguzi bora
wa Makala

b. kusoma makala mbalimbali
ili kujenga ufasaha wa
lugha

c. kufurahia kusoma makala
mbalimbali ili kujenga
ufasaha wa lugha

1. Ushairi unaweza

kuboresha
mazungumzo yako
vipi?

1. Unapenda kusoma
makala ya aina gani?

2. Ni ujumbe upi
uliopata kwenye
makala uliyowahi
kusoma?

1. Unapenda kusoma
makala ya aina gani?

2. Ni ujumbe upi
uliopata kwenye
makala uliyowahi
kusoma?

kwa mahadhi mbalimbali

O atambue msamiati
uliotumika katika ushairi
kuhusu maadili (k.m. haki,
usawa, heshima na uwajibikaji)
na kuueleza akiwa peke yake au
kwa kushirikiana na wenzake
ashirikiane na wenzake

kujadili ujumbe katika shairi

M ajibu maswali yanayoiokana
na shairi alilosikiliza,

aliloimba au kukariri

Mwanafunzi:

[0 achague Makala
atakayosoma katika maktaba
[0 asome makala ya aina
mbalimbali ya kujichagulia

[ ajadiliane na wenzake
kuhusu makala aliyoyasoma na
alichojifunza kutokana

na makala hayo

0 Atumie kamusi Kupata
maana za msamiati uliotumika
katika makala.

[1 Asaidiwe na mzazi au mlezi
wake kupata makala zaidi na
kuyasoma ili kujenga mazoea
ya usomaiji.

Mwanafunzi:

[1 achague Makala
atakayosoma katika maktaba
achague makala ya aina
mbalimbali ya kujichagulia
gadlliane na wenzake

kuhusu makala aliyoyasoma na
alichojifunza kutokana

na makala hayo

atumie kamusi kupata maana
za msamiati uliotumikakatika
makala.

Asaidiwe na mzazi au mlezi
wake kupata makala zaidi na

Vifaa halisi vya
ngeli ya U-ZI
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
75-76

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
77-79
Kamusi
Makala

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
77

KLB Visionary
Kiswabhili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
79-81

Kamusi
Makala

KLB Visionary
Kiswabhili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
77

KLB Visionary
Kiswabhili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
79-81

f) Mijadala

g) Mazungumzo
a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano

b) Kujibu
maswali

c) Maigizo

a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
¢) Kutoa
muhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

d) Kukariri na
kuimba mashairi
e) Kusoma kwa
sauti

a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
¢) Kutoa
muhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

d) Kukariri na
kuimba mashairi
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2

Kuandi
ka

Sarufi

Kuandika
Insha: Kutambua
muundo wa
Insha za
Wasifu

Kuandika
Insha: Kuandika
Insha ya
Wasifu

Umoja na
Wingi wa
Nomino: Ngeli
ya U-YA

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutambua vipengele vya
kimuundo vya insha za
wasifu

b. kueleza mambo ya
kuzingatia katika uandishi
wa insha ya wasifu

c. kufurahia uandishi wa insha
za wasifu ili kukuza stadi ya
kuandika

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutambua vipengele vya
kimuundo vya insha za
wasifu

b. kuandika insha ya wasifu
kwa kuzingatia muundo na
mtindo ufaao

c. kufurahia uandishi wa insha
za wasifu ili kukuza stadi ya
kuandika

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua nomino katika
ngeli ya UYA ili
kuzitofautisha na nomino
katika ngeli nyingine

b. kutaja nomino
zinazopatikana katika ngeli
ya U-YA

c. Kuchangamkia kutumia
nomino za ngeli ya U-YA
katika mawasiliano.

1. Unazingatia nini

unapoandika insha ya

wasifu?

1. Unazingatia nini

unapoandika insha ya

wasifu?

1.Je, ni nomino
zipi hupatikana
katika ngeli ya
U-YA?

kuyasoma ili kujenga mazoea
ya usomaji.

Mwanafunzi:

[l Atazame nakala za insha za
wasifu kwenye chapa au
kwenye tarakilishi.

[J atambuc vipengele muhimu

vya kimuundo kama vile
kichwa, mwili, hitimisho

[l ajadili na wenzake kuhusu
kinachoweza

kuandikiwa katika insha ya
wasifu (k.v. mtu,

kitu, mnyama na mahali)

Ajadaili na wenzake kuhusu
mada mbalimbali zinazoweza

kutungiwa insha za wasifu k.m.

mwanafunzi mwadilifu, mtu
aliyeshinda tuzo kwa wadilifu
wake n.k.

Aandike insha ya wasifu
isiyopungua maneno 150

daftarini au kwenye tarakilishi.

Awesome wenzake insha
aliyoiandika ili kuitathmini

Mwanafunzi:

[0 atambue nomino katika ngeli
ya U-YA kwenye kadi, mti wa

maneno, tarakilishi au kapu la
maneno (kama vile upishi,

ulezi, ugonjwa) aandike nomino

katika ngeli ya U-YA katika
umoja na wingi akiwa peke
yake, wawiliwawili au katika
vikundi

1 asikize usomaji wa nomino
za ngeli ya U-YA kutoka
kwenye tepurekoda au kinasa
sauti

Kielelezo cha
insha ya
wasifu

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
77-79

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
81-83
Kielelezo cha
insha ya
wasifu

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
77-79

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
81-83
Manyoya, kadi
za maneno,
chati, picha,
kifaa cha
kidigitali

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
80-81

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
83-85

e) Kusoma kwa
sauti

a) Kuandika
tungo mbalimbali
b) Wanafunzi
kufanyiana
tathmini

c) Potfolio

d) Shajara

e) Mijadala
kuhusu vidokezo
vya

insha

a) Kuandika
tungo mbalimbali
b) Wanafunzi
kufanyiana
tathmini

c) Potfolio

d) Shajara

e) Mijadala
kuhusu vidokezo
vya

insha

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi



Umoja na
Wingi wa
Nomino: Ngeli
ya U-YA

Umoja na wingi

wa sentensi: Ngeli

ya
U-YA

Umoja na wingi

wa sentensi: Ngeli

ya
U-YA

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:

a.

kuandika nomino za ngeli
ya U-YA katika umoja na
wingi

kuandika umoja na wingi
wa mafungu ya maneno
katika ngeli ya ngeli ya U-
YA

Kuchangamkia kutumia
nomino za ngeli ya U-YA
katika mawasiliano.

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:

a.

kutambua viambishi
vipatanishi vya ngeli ya U-
Y A kwenye sentensi
kuunda sentensi akitumia
nomino za ngeli ya U-YA
katika umoja na wingi
akizingatia upatanisho wa
kisarufi

kufurahia matumizi ya ngeli
ya U-YA katika
mawasiliano

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:

a.

kutambua viambishi
vipatanishi vya ngeli ya U-
Y A kwenye sentensi
kuunda sentensi akitumia
nomino za ngeli ya U-YA
katika umoja na wingi
akizingatia upatanisho wa
kisarufi

kufurahia matumizi ya ngeli
ya U-YA katika
mawasiliano

1.Je, ni nomino
zipi hupatikana
katika ngeli ya
U-YA?

1. Je, nomino za
ngeli ya U-YA
huchukua viambishi
gani katika sentensi?

1. Je, nomino za
ngeli ya U-YA
huchukua viambishi
gani katika sentensi?

Mwanafunzi:

M asikize usomaji wa nomino

za ngeli ya U-YA kutoka

kwenye tepurekoda au kinasa
sauti

M aandike malungu ya maneno
yenye nomino za ngeli ya UYA

katika umoja na wingi

M ajase mapengo kwa kutumia
viambishi vya ngeli ya U-YA

kwa maandishi ya mkono au
kwa tarakilishi

Mwanafunzi:

] atambue viambishi vya ngeli
ya U-YA katika sentensi kwa

kuvipigia mstari daftarini
mwake au kuvikoleza rangi
katika tarakilishi

atumie nomino katika ngeli
yaU-Y A katika sentensi
akiwa peke yake,

wawiliwawili au katika

vikundi

O asikize usomaji wa sentensi

zilizoundwa kutokana na
nomino za ngeli ya U-YA
kutoka kwenye tepurekoda
au kinasa sauti

M aunde sentensi kwa kutumia
nomino ya ngeli ya UYA akiwa
peke yake au kwa kushirikiana

na wengine

ajaze mapengo kwa kutumia
viambishi vya ngeli ya U-YA

kwa maandishi ya mkono au
tarakilishi

Manyoya, kadi
za maneno,
chati, picha,
kifaa cha
kidigitali

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
80-81

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
83-85

Manyoya, kadi
za maneno,
chati, picha,
kifaa cha
kidigitali

KLB Visionary
Kiswabhili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
82

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
86-88

Manyoya, kadi
za maneno,
chati, picha,
kifaa cha
kidigitali

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
82

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
86-88

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi



2

ELIMU Kusikiliza na
YA Kuzungumza:
MAZIN Nahau: Nahau
GIRA za usafi na
mazingira
Kusikiliza na
Kuzungumza:
Nahau: Nahau
za usafi na
mazingira
Kusoma Kusoma kwa

Mapana:
Kutambua Matini

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua nahau za usafi na
mazingira katika matini
mbalimbali

b. kutumia nahau za usafi na
mazingira katika
mawasiliano

¢. Kuthamini matumizi ya
nahau za usafi na mazingira
katika mawasiliano.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kufafanua maana ya nahau
mbalimbali za kazi na
ushirikiano kwa kutoa
mifano

b. kutumia nahau za usafi na
mazingira katika
mawasiliano

¢. Kuthamini matumizi ya
nahau za usafi na mazingira
katika mawasiliano.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutambua matini anazotaka
kusoma kwenye maktaba

b. Kueleza njia za kupata
matini ya kusoma

c. kufurahia usomaji wa
matini za aina mbalimbali
ili kujenga utamaduni wa
kusoma

1) Je, ninahau zipi

zinahusu usafi?

2) Je, ni nahau zipi

zinahusu mazingira?

1) Je, ninahau zipi

zinahusu usafi?

2) Je, ni nahau zipi

zinahusu mazingira?

1) Unapenda kusoma
matini ya aina gani?
2) Nivipi
unavyoweza kupata
matini ya kusoma?

3) Kusoma aina
mbalimbali za matini
kuna umuhimu gani?

Mwanafunzi:

[1 atambue nahau za usafi na
mazingira (k.v. angua kucha,
penga kamasi, piga deki, piga
mswaki, chokonoa meno, futa
vumbi) katika chati, michoro,
picha, vikapu maneno, mti
maneno, chati, kamusi na
katika vyombo vya kidijitali
[ ashiriki katika kujadilina
wenzake maana za nahau za
usafi na mazingira na kutoa
mifano

0 kutumia nahau za usafi na
mazingira kutunga sentensi
akiwa pekee au kwa
kushirikiana na wenzake

[0 ashirikiane na wenzake
kujaza mapengo Kkatika
sentensi kwa kutumia nahau
mwafaka kwenye zoezi

la ubaoni, vitabuni au katika
tarakilishi.

Mwanafunzi:

[ Atambue aina mbalimbali za
matini (kama vile vitabu,
magazeti, na majarida) kwenye
maktaba, tarakilishi au kadi za
katalogi.

O achague matini atakayosoma
T Asome matini kimyakimya
ili kupata ujumbe uliopo na
kufaidi matumizi ya lugha.

1 Asimulie ujumbe kutokana
na matini alizosoma kwa
wenzake.

[1 Ajadiliane na wenzake
matini alizosoma ili kuchochea
hamu ya usomaji wa mapana
miongoni mwao.

Kifaa cha
kidijitali
Picha

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
85-87

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
89-91

Kifaa cha
kidijitali
Picha

KLB Visionary
Kiswabhili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
85-87

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
89-91
Magazeti
Majarida
Vitabu
mbalimbali
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
85-87

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
89-91

a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano
b) Kujibu
maswali

¢) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano
b) Kujibu
maswali

¢) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
¢) Kutoa
muhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

d) Kukariri na
kuimba mashairi
e) Kusoma kwa
sauti
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Kuandi
ka

Kusoma kwa
Mapana: Kusoma
Matini

Insha ya Maelezo

Insha ya Maelezo

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutambua matini anazotaka
kusoma kwenye maktaba

b. kusoma matini ili kufaidika
na ujumbe na lugha
inayotumiwa

c. kufurahia usomaji wa
matini za aina mbalimbali
ili kujenga utamaduni wa
kusoma

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutambua insha za maelezo
katika matini mbalimbali

b. kueleza muundi wa insha ya
maelezo

c. kuchangamkia utungaji wa
insha za maelezo ili
kuimarisha uandishi bora

Kufikia mwisho wa mada

ndogo,mwanafunzi aweze:

a. kutambua insha za maelezo
katika matini mbalimbali

b. kuandika insha ya maelezo
kwa kuzingatia muundo na
mtindo ufaao

c. kuchangamkia utungaji wa
insha za maelezo ili
kuimarisha uandishi bora

1) Unapenda kusoma
matini ya aina gani?
2) Ni vipi
unavyoweza kupata
matini ya kusoma?

3) Kusoma aina
mbalimbali za matini
kuna umuhimu gani?

1. Je, ni shughuli
gani zinazoweza
kuandikiwa insha za
maelezo?

1. Je, ni shughuli
gani zinazoweza
kuandikiwa insha za
maelezo?

Mwanafunzi:

M Atambue aina mbalimbali za
matini (kama vile vitabu,

magazeti, na majarida) kwenye
maktaba, tarakilishi au kadi za

katalogi.

0 achague matini atakavosoma
Asome matini kimyakimyaili
kupata ujumbe uliopo na
kufaidi matumizi ya lugha.
Asimulie ujumbe kutokanana

matini alizosoma kwa
wenzake.

Ajadiliane na wenzake matini
alizosoma ili kuchocheahamu

ya usomaji wa mapana
miongoni mwao.

Mwanafunzi:

[0 atambue vifungu vya insha
za maelezo vilivyoandikwa
kwenye matini mbalimbali au
tarakilishi (k.v. maelezo kuhusu
upandaji wa miche, kusafisha
darasa, kufua nguo, kuzuia
mmomonyoko wa udongo,

kupanda miti)

] ashiriki na wenzake kujadili
mada ya insha na muundo wa

insha ya maelezo

0 aandike insha ya maelezo
isiyopungua maneno 150
akizingatia anwani, mpangilio
mzuri wa mawazo, hati safi,
tahajia, kanuni za kisarufi,
uakifishaji mwafaka na kwa

lugha ya kiubunifu

unaojumuisha methali na nahau

alizojifunza awali

O atunge insha va maelezo
mtandaoni na kuisambaza
kwa wenzake na mwalimu ili
kuisoma na kuitathmini

Magazeti
Majarida
Vitabu
mbalimbali
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
85-87

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
89-91

Kielelezo cha
insha ya
Maelezo

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
89-90

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
94-96
Kielelezo cha
insha ya
Maelezo

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
89-90

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
94-96

a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
¢) Kutoa
muhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa
kwa sauti

a) Kuandika
tungo mbalimbali
b) Wanafunzi
kufanyiana
tathmini

c) Potfolio

d) Shajara

e) Mijadala
kuhusu vidokezo
vya

insha

a) Kuandika
tungo mbalimbali
b) Wanafunzi
kufanyiana
tathmini

c) Potfolio

d) Shajara

e) Mijadala
kuhusu vidokezo
vya

insha
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Sarufi

Umoja na wingi
wa nomino: Ngeli
ya
KU-KU

Umoja na wingi
wa nomino: Ngeli
ya
KU-KU

Umoja na wingi

wa sentensi: Ngeli

ya
KU-KU

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua nomino katika
ngeli ya KU-KU

b. kuandika nomino za ngeli
ya KU-KU katika umoja na
wingi

c. kuchangamkia kutumia
nomino za ngeli ya KUKU
katika mawasiliano

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kuandika nomino za ngeli
ya KU-KU katika umoja na
wingi

b. kuandika umoja na wingi
wa mafungu ya maneno
katika ngeli ya ngeli yaKU-
KU

c. kuchangamkia kutumia
nomino za ngeli ya KUKU
katika mawasiliano

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua viambishi
vipatanishi vya ngeli ya
KUKU kwenye sentensi

b. kuunda sentensi akitumia
nomino za ngeli ya KU-KU
katika umoja na wingi
akizingatia upatanisho wa
kisarufi

c. kufurahia matumizi ya ngeli
ya KU-KU katika
mawasiliano

1. Je, ni nomino zipi

hupatikana katika
ngeli ya KU-KU?

1. Je, ni nomino zipi

hupatikana katika
ngeli ya KU-KU?

1. Je, nomino za
ngeli ya KU-KU

huchukua viambishi
gani katika sentensi?

Atunde insha ya maelezo na
awasoasomee wenzake insha
aliyoandika ili kuisikiliza na
kuitathmini

Mwanafunzi:

Atambue nomino katika ngeliya
KU-KU (kama vile kupika,
kufyeka, kuzuru, kukariri,
kufua) kwenye kadi, mti wa
maneno, tarakilishi au kapu la
maneno

Aandike nomino katika ngeliya
KU-KU katika umoja na wingi
akiwa peke yake, wawiliwawili
au katika vikundi

M asikize usomaji wa homino
za ngeli ya KU-KU kutoka
kwenye tepurekoda au kinasa
sauti

aandike mafungu ya maneno
yenye nomino za ngeli ya KU-
KU katika umoja na wingi
Ajaze mapengo kwa kutumia
viambishi vya ngeli ya KU-KU
kwa maandishi ya mkono au
kwa tarakilishi.

Mwanafunzi:

atambueue viambishi vya ngeli
ya KU-KU katika sentensi kwa
kuvipigia mstari au kuvikoleza
rangi katika tarakilishi

atumie nomino za ngeli ya
KU-KU katika sentensi akiwa
peke yake, wawiliwawili au
katika vikundi

[J asikize usomaji wa sentensi
zilizoundwa kutokana na
nomino za ngeli ya KU-KU
kutoka kwenye

tepurekoda au kinasa sauti

picha za vitenzi
wanafunzi
wenyewe

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
91-95

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
96-99

picha za vitenzi
wanafunzi
wenyewe

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
91-95

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
96-99

picha za vitenzi
wanafunzi
wenyewe

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
94-95

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
99-102

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi
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4

NDEGE
WA
PORINI

Umoja na wingi
wa sentensi: Ngeli
ya
KU-KU

Kusikiliza na
Kuzungumza:
Visawe: Visawe
vya maneno
matatu

Kusikiliza na
Kuzungumza:
Visawe: Visawe
vya maneno
matatu

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:
kutambua viambishi
vipatanishi vya ngeli ya
KUKU kwenye sentensi
kuunda sentensi akitumia
nomino za ngeli ya KU-KU
katika umoja na wingi
akizingatia upatanisho wa

a.

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:
kutambua maneno matatu
yenye maana sawa katika

a.

Kufikia mwisho wa mada
ndogo, mwanafunzi aweze:
kutambua maneno matatu
yenye maana sawa katika

a.

kisarufi

kufurahia matumizi ya ngeli

ya KU-KU katika
mawasiliano

kundi la maneno

kutumia visawe ifaavyo

katika mawasiliano

kuthamini matumizi ya
maneno matatu yenye

maana sawa katika
mawasiliano

kundi la maneno

kutumia visawe ifaavyo

katika mawasiliano

kuthamini matumizi ya
maneno matatu yenye

maana sawa katika
mawasiliano

1. Je, nomino za
ngeli ya KU-KU

huchukua viambishi
gani katika sentensi?

1. Unajua maneno
gani ya Kiswahili
yaliyo na maana
sawa?

1. Unajua maneno
gani ya Kiswahili
yaliyo na maana
sawa?

O aunde sentensi kwa kutumia
nomino ya ngeli ya KUKU
akiwa peke yake au kwa
kushirikiana na wenzake

O ajaze mapengo kwa kutumia
viambishi vya ngeli ya
KU-KU kwa maandishi ya
mkono au tarakilishi.

Mwanafunzi:
[ Atambue maneno matatu
yenye maana sawa (K.v.
nyumbani- kiamboni,
mastakimuni, chengoni.
Barabara- tariki, gurufa,
baraste. Jitimaihuzuni, kihoro,
simanzi) kwa kutumia kapu la
maneno, kadi za maneno, mti
maneno, kuburura kwa kutumia
tarakilishi, n.k.
O kueleza maana ya maneno
matatu yenye maana
sawa akiwa peke yake au kwa
kujadiliana na wenzake
[0 kuambatanisha maneno
matatu yenye maana
sawa katika kapu maneno, mti
maneno, ubao, chati, vyombo
vya kidijitali, kadi maneno n.k
a vifaa
halisi, picha, michoro kwenye
chati, kitabu au katika vyombo
vya Kidijitali n.k.
[1 ashiriki kujadili visawe
mbalimbali katika
vikundi vya wanafunzi
wawiliwawili au zaidi
71 Atumie kisawe kimoja
kuchukua nafasi ya kingine
katika sentensi.

picha za vitenzi
wanafunzi
wenyewe

KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
94-95

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
99-102

picha ya
visawe
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
97-99

KLB Visionary

Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
103-105

picha ya
visawe

KLB Visionary
Kiswabhili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
97-99

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu Uk.
103-105

a) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

b)
Kuambatanisha
maneno lengwa
¢) Kujaza
mapengo

e) Kazi mradi

a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano

b) Kujibu
maswali

¢) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

f) Mijadala

g) Mazungumzo

a) Kumakinikia
jinsi mwanafunzi
anavyotumia
lugha katika
mawasiliano

b) Kujibu
maswali

¢) Maigizo

d) Kutambua
k.m. kwenye
orodha

f) Mijadala

g) Mazungumzo



2

Kusoma

Kusoma kwa
Ufahamu:
Kutambua
Mchezo wa
kuigiza

Kusoma kwa
Ufahamu:
Kusoma Mchezo
wa
kuigiza

Kuigiza mchezo
mfupi

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kutambua mchezo wa
kuigiza katika matini

b. kueleza maana ya msamiati
uliotumiwa katika mchezo
wa kuigiza

c. Kufurahia kusoma michezo
na kuigiza.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kuonyesha ufahamu wa
mchezo wa kuigiza kwa
kujibu maswali

b. kufafanua umuhimuwa
mchezo wa kuigiza

c. Kufurahia kusoma michezo
na kuigiza.

Kufikia mwisho wa mada

ndogo, mwanafunzi aweze:

a. kuonyesha ufahamu wa
mchezo wa kuigiza kwa
kujibu maswali

b. kuigiza mchezo mfupi ili
kukuza uwezo wa kujieleza

c. Kufurahia kusoma michezo
na kuigiza.

1) Umewahi kusoma
michezo ipi ya
kuigiza?

2) Unakumbuka nini
katika mchezo
uliowahi kuusoma?
3) Kusoma michezo
ya kuigiza kuna
umuhimu gani?

1) Umewahi kusoma
michezo ipi ya
kuigiza?

2) Unakumbuka nini
katika mchezo
uliowahi kuusoma?
3) Kusoma michezo
ya kuigiza kuna
umuhimu gani?

1) Umewahi kusoma
michezo ipi ya
kuigiza?

2) Unakumbuka nini
katika mchezo
uliowahi kuusoma?
3) Kusoma michezo
ya kuigiza kuna
umuhimu gani?

Mwanafunzi:
[1 aeleze maana ya mchezo wa
kuigiza akiwa peke yake,
wawiliwawili au katika kikundi
1 atambue mchezo wa kuigiza,
wahusika na maelekezo katika
matini mbalimbali kama vile
vitabu, chati na vilevile kwa
kutumia tarakilishi
[l asome mchezo wa kuigiza
akizingatia wahusika,
maelekezo na ujumbe
[0 ashiriki katika majadiliano
kuhusu msamiati
wa suala lengwa (ndege wa
porini) uliotumiwa katika
mchezo wa kuigiza (k.v.
chiriku, kasuku, tai, korongo,
mwewe na kanga)

tazame mchezo mfupi wa
kuigiza ukiigizwa darasani au
kwenye vifaa vya kidijitali
[] aigize mchezo mfupi
aliousoma akishirikiana na
wenzake
[ ashiriki mjadala kuhusu
ujumbe unaojitokeza kwenye
mchezo wa kuigiza
[0 asomc mchezo wa kuigiza
kwenye mtandao
(1 ashiriki katika kutoa
muhtasari wa mchezo
aliousoma
O kuuliza na kujibu maswali
ya ufahamu
[ atazame mchezo mfupi wa
kuigiza ukiigizwa darasani au
kwenye vifaa vya kidijitali
(] aigize mchezo mfupi
aliousoma akishirikiana na
wenzake
[ ashiriki mjadala kuhusu
ujumbe unaojitokeza kwenye
mchezo wa kuigiza

Magazeti
Majarida
Vitu
mbalimbali
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
99-101

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa

Mwalimu
Uk.105-107

Magazeti
Majarida
Vitu
mbalimbali
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
99-101

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu
Uk.105-107

Magazeti
Majarida
Vitu
mbalimbali
KLB Visionary
Kiswahili
Kitabu cha
mwanfunzi Uk.
99-101

a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
¢) Kutoa
muhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

d) Kukariri na
kuimba mashairi
e) Kusoma kwa
sauti

a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu
¢) Kutoa
muhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa

a) Kutunga
sentensi k.m. kwa
kutumia
msamiati lengwa
b) Kujibu
maswali k.m.
katika ufahamu



1 asome mchezo wa kuigiza
kwenye mtandao

[0 ashiriki katika kutoa
muhtasari wa mchezo
aliousoma

O kuuliza na kujibu maswali
ya ufahamu

KLB Visionary
Kiswahili
Mwongo wa
Mwalimu
Uk.105-107

c) Kutoa
muhtasari wa
ufahamu au
matini
yaliyosomwa
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